Em chào bác sĩ ạ.em bị basedow và có uống thuốc theo kê đơn của bác sĩ.nhưng trước kia cách đấy 1 tuần e chưa uống thuốc em quan hệ bình thường đều đặn 3 lần trên tuần.nay em uống thuốc em thấy quan hệ tình dục em giảm hẳn 1 tuân nay k có hứng thú trong td.e có quan hệ 1 lần nhưng lượng tinh dịch ra ít.quan hệ xuất tinh nhanh so với trước kia.
Xin hỏi bác sĩ liệu có phải do thuốc k ạ? Em có nên tiếp tục uống thuốc k?
Xin cảm ơn bác sĩ ạ
  • Bác sĩ Nguyễn Văn Hoài Phương


    Các thuốc điều trị basedow thường sẽ có tác dụng phụ trong vấn đề tình dục vì nó ảnh hưởng lên nội tiết tố. Tất nhiên em nên dùng thuốc tiếp tục để ổn định hormon giáp, từ đó sức khoẻ, công việc mới ổn định theo. Còn nếu em ngưng thuốc chỉ vì vấn đề tình dục thì sau này sức khoẻ đi xuống đến bác sĩ cũng chịu. Em có thể báo vấn đề cho bác sĩ khám bệnh ở lần tái khám sau.

Bác sĩ nổi bật chuyên khoa Nội Tiết Xem tất cả